ಹೊಸ ಮಾರುತಿ ಬಲೆನೋ ಫೇಸ್‌ಲಿಫ್ಟ್ ಮೈಲೇಜ್ ಎಷ್ಟು? ಬೆಂಗಳೂರು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಮತ್ತು ಹೈವೇಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ರಿಯಲ್ ರಿಸಲ್ಟ್ ಇಲ್ಲಿದೆ!

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಬಲೆನೋ ಫೇಸ್‌ಲಿಫ್ಟ್ ಕಾರ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 5, 2026 ರಂದು ಶೋರೂಮ್‌ಗಳಿಗೆ ಲಗ್ಗೆ ಇಟ್ಟಿದೆ. ಹೊಸ ಕಾರು ಖರೀದಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೂಡುವ ಮೊದಲ ಪ್ರಶ್ನೆಯೇ "ಇದರ ಮೈಲೇಜ್ ಎಷ್ಟು ಸಿಗಬಹುದು?" ಅಂತ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆಸಿದ ರಿಯಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಪಂಪ್-ಟು-ಪಂಪ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಹಾಗೂ ಇಂದಿನ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಬಂಪರ್-ಟು-ಬಂಪರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಹಾಗೂ ಹೈವೇಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕಾರು ಎಷ್ಟು ಮೈಲೇಜ್ ಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಇಲ್ಲಿದೆ. ದೆಹಲಿಯ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲೂ ಇದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಕಾರು ಮಾಲೀಕರು ನೈಜವಾಗಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದಾದ ಮೈಲೇಜ್ ವಿವರ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ.

ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಗೇರ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ಇದೇ 1.2 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಹೊಂದಿರುವ ಟೊಯೋಟಾ ಗ್ಲಾನ್ಜಾ ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ 13.8 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮತ್ತು ಹೈವೇಯಲ್ಲಿ 17.5 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮೈಲೇಜ್ ನೀಡಿದೆ. ಇನ್ನು ಎಸಿ ಆನ್ ಮಾಡಿ ದೆಹಲಿ-ಮುಂಬೈ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ವೇನಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಬಲೆನೋ AMT ಆವೃತ್ತಿಯು ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ 11.79 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಹಾಗೂ ಹೈವೇಯಲ್ಲಿ 22.12 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮೈಲೇಜ್ ಕೊಟ್ಟಿದೆ. ಐಡಲ್ ಸ್ಟಾಪ್-ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಇಂಧನ ಉಳಿತಾಯಕ್ಕೆ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಟ್ರಾಫಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ AMT ಬೇಗನೆ ಗೇರ್ ಅಪ್‌ಶಿಫ್ಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಪಿಕ್‌ಅಪ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಂದ ಎನಿಸಬಹುದು. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ 11.5–14.5 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮತ್ತು ಖಾಲಿ ಹೈವೇಗಳಲ್ಲಿ 17–22 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮೈಲೇಜ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

2026 Maruti Baleno Facelift Real-World Mileage: City vs Highway Fuel Efficiency Test & Review

ಬಲೆನೋ ಫೇಸ್‌ಲಿಫ್ಟ್ ರಿಯಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಮೈಲೇಜ್: ಬೆಂಗಳೂರು ಟ್ರಾಫಿಕ್ vs ಹೈವೇ

ಕಂಪನಿಯ ಬ್ರೋಷರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡುವ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳಿಗಿಂತ ದಿನನಿತ್ಯದ ಚಾಲನಾ ವೆಚ್ಚವೇ (Running Cost) ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮುಖ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ದರ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ ₹110.93 ಹಾಗೂ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ₹102.12 ಇದೆ. ಈ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದಲ್ಲಿ, ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯ ಸಿಟಿ ರನ್ನಿಂಗ್ ಕಾಸ್ಟ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಕಿ.ಮೀಗೆ ಸುಮಾರು ₹8.04 ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ₹7.40 ಆಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ AMT ಆವೃತ್ತಿಯ ಸಿಟಿ ಚಾಲನಾ ವೆಚ್ಚ ಕ್ರಮವಾಗಿ ₹9.41 ಹಾಗೂ ₹8.66 ಕ್ಕೆ ಏರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹೈವೇ ಡ್ರೈವಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ವೆಚ್ಚ ಕ್ರಮವಾಗಿ ₹6.34 ಮತ್ತು ₹5.84 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲಿದೆ.

ವೇರಿಯೆಂಟ್ ಸಿಟಿ kpl ಹೈವೇ kpl ಬೆಂಗಳೂರು ₹/ಕಿ.ಮೀ (ಸಿಟಿ) ಬೆಂಗಳೂರು ₹/ಕಿ.ಮೀ (ಹೈವೇ) ದೆಹಲಿ ₹/ಕಿ.ಮೀ (ಸಿಟಿ) ದೆಹಲಿ ₹/ಕಿ.ಮೀ (ಹೈವೇ)
Baleno 1.2 MT 13.80 17.50 ₹8.04 ₹6.34 ₹7.40 ₹5.84
Baleno 1.2 AMT 11.79 22.12 ₹9.41 ₹5.01 ₹8.66 ₹4.62

ಬಲೆನೋ vs i20 vs ಆಲ್ಟ್ರೋಜ್: ರಿಯಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಮೈಲೇಜ್ ಹೋಲಿಕೆ

ಇತ್ತೀಚಿನ ಟೆಸ್ಟ್ ವರದಿಗಳು ಹಾಗೂ ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವದ ಪ್ರಕಾರ, ಹ್ಯುಂಡೈ i20 1.2 ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ 12–14 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮತ್ತು ಹೈವೇನಲ್ಲಿ 16–19 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮೈಲೇಜ್ ನೀಡುತ್ತದೆ (ಭಾರೀ ಟ್ರಾಫಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು). ಟಾಪ್ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಕಾರುಗಳ ಪೈಕಿ ಟಾಟಾ ಆಲ್ಟ್ರೋಜ್ 1.2 ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮಾದರಿಯು ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ 10.5–11.5 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಹಾಗೂ ಹೈವೇಯಲ್ಲಿ 15–16 ಕಿ.ಮೀ/ಲೀ ಮೈಲೇಜ್ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಈ ಮೂರೂ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಬಲೆನೋ ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಕಾರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೈಲೇಜ್ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ.

ಸಿಟಿ vs ಹೈವೇ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಫೀಚರ್ಸ್‌: ಬಲೆನೋ ಫೇಸ್‌ಲಿಫ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ವಿಶೇಷ?

ಆಟೋಕಾರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯ ಗೇರ್ ರೇಷಿಯೋ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿದ್ದು, ಕ್ಲಚ್ ಒತ್ತುವವರೆಗೂ ಎಂಜಿನ್ ಆಫ್ ಆಗಿಡುವ ಸ್ಟಾಪ್-ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಿಗ್ನಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಉಳಿಸಲು ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು AMT ಮಾದರಿಯು ಉತ್ತಮ ಮೈಲೇಜ್‌ಗಾಗಿ ಬೇಗನೆ ಗೇರ್ ಅಪ್‌ಶಿಫ್ಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜ್ಯಾಮ್‌ಗಿಂತ ಹೈವೇಗಳಲ್ಲಿ ಡ್ರೈವ್ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಸುಖಕರ ಎನಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಮೈಲೇಜ್ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ದಿನನಿತ್ಯ ಸಿಟಿಯಲ್ಲೇ ಓಡಾಡುವುದಾದರೆ ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಬೆಸ್ಟ್ ಆಯ್ಕೆ. ಕ್ಲಚ್ ರಹಿತ ಆರಾಮದಾಯಕ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಬೇಕಿದ್ದರೆ AMT ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಜೊತೆಗೆ ವೆಂಟಿಲೇಟೆಡ್ ಸೀಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಡ್ರೈವರ್ ಅಸಿಸ್ಟೆನ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (ADAS) ನಂತಹ ಫೀಚರ್‌ಗಳು ದಿನನಿತ್ಯದ ಪ್ರಯಾಣದ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ.

Article Published On: Sunday, September 6, 2026, 14:54 [IST]
Read more on car reviews
Notifications
Settings
Clear Notifications
Notifications
Use the toggle to switch on notifications
  • Block for 8 hours
  • Block for 12 hours
  • Block for 24 hours
  • Don't block
Gender
Select your Gender
  • Male
  • Female
  • Others
Age
Select your Age Range
  • Under 18
  • 18 to 25
  • 26 to 35
  • 36 to 45
  • 45 to 55
  • 55+